Các Đường mòn lịch sử quốc gia Pony Express là một Đường mòn lịch sử quốc gia Hoa Kỳ kỷ niệm tuyến đường dịch vụ thư thông qua Miền Tây cũ, giữa St. Joseph, Missouri và San Francisco, California, từ ngày 3 tháng 4 năm 1860 đến tháng 10 năm 1861. Một thực tế đáng kinh ngạc là một bức thư có thể được gửi qua đường mòn 1.800 dặm chỉ trong 10 ngày.
Hiểu biết
Nó được thành lập vào năm 1859 với tên gọi Leavenworth và Pike's Peak Express Company 1859. Năm 1860, công ty trở thành Central Overland California và Pikes Peak Express Company, được thành lập bởi William H. Russell, Alexander Majors và William B. Waddell. Nhanh chóng như một người cưỡi ngựa trẻ tuổi đốt cháy một con đường mòn xuyên qua nửa lục địa, công nghệ này đã thay thế cách thức của một người cưỡi ngựa. Điện báo đã có thể làm điều tương tự, nhanh hơn và rẻ hơn. Và đến năm 1869, một tuyến đường sắt xuyên lục địa đã làm cho nó có thể gửi hàng hóa có trọng lượng bất kỳ một cách nhanh chóng.
Du lịch dọc theo Đường mòn Lịch sử Quốc gia Pony Express phần lớn được thực hiện để tìm hiểu lịch sử của quá khứ; tuy nhiên, có nhiều lý do tại sao bạn nên ghé thăm đường mòn. Đầu tiên, tất nhiên, là việc học Pony Express. Thứ hai là những câu chuyện song song của Đường mòn Oregon, Đường mòn California, và Đường mòn Mormon. Cuối cùng, chuyến đi của bạn sẽ đưa bạn đến với một số phong cảnh ngoạn mục nhất ở Hoa Kỳ. Hành trình này tập trung vào Pony Express, nhưng sẽ có tiếp tuyến khi chúng cần thiết.
Chuẩn bị
Đầu tiên và quan trọng nhất, hãy lấy bản đồ. Hệ thống Interstate hiện đại không đưa bạn đi dọc theo những con đường mòn; Đường liên tiểu bang được thiết kế cho tốc độ và hiệu quả, nhưng đường mòn Pony Express được thiết kế cho một loại hiệu quả khác. Hiệu quả đó dựa trên - không phải tái tạo - bánh xe.
Như đã đề cập trước đây, ba tuyến đi cùng hướng với Pony Express và Pony Express đã tận dụng các tuyến đã được thiết lập để giữ chi phí thấp.
Trong khi đi xa giữa các tiểu bang, hãy chú ý đến bạn. Điều tồi tệ nhất có thể xảy ra dọc theo phần lớn con đường là bị quay đầu lại và phải quay đầu lại để quay lại đúng đường.
Đi vào
Lái xe
Hành trình này thảo luận về lộ trình đi từ Missouri đến California. Con đường hợp lý nhất bắt đầu ở Missouri và đi về phía tây.
Các điểm đến
Các di tích, điểm đánh dấu, bảo tàng và các tòa nhà lịch sử có thể được tìm thấy dọc theo con đường mòn.
Missouri
- 1 Bảo tàng Đường mòn Biên giới Quốc gia, 318 Tây Thái Bình Dương, Độc lập, ☏ 1 816 325-7575. Mặc dù đây không phải là trực tiếp trên đường mòn, nhưng nếu bạn đang bắt đầu chuyến đi của mình, xung quanh khu vực Thành phố Kansas, đây là một địa điểm tuyệt vời để ghé thăm để có được góc nhìn về cảnh quan lịch sử.
Missouri được biết đến với một vài đời Tổng thống Mỹ. Khi ở đây trong Sự độc lập, bạn có thể nhìn thấy nhà của Tổng thống Harry S. Truman.
Thánh Joseph
- 2 Bảo tàng Pony Express, 914 Penn St, St Joseph, ☏ 1 816-279-5059, miễn phí: 1-800-530-5930, số fax: 1 816-233-9370. Tháng 3-Tháng 11: M-Sa 9 AM-5PM, Su 11 AM-4PM; Tháng 12-tháng 2: M-Sa 9 giờ sáng-4 giờ chiều, 11 giờ sáng-4 giờ chiều. Bảo tàng Pony Express là một bảo tàng vận tải ở Saint Joseph, Missouri, ghi lại lịch sử của Pony Express, tuyến đường thư nhanh đầu tiên xuyên lục địa Bắc Mỹ từ sông Missouri đến bờ biển Thái Bình Dương. Người lớn $ 6, người lớn $ 5, sinh viên $ 3, dưới 6 tuổi Miễn phí.
- 3 Nhà Patee.
Kansas
Iowa
Nebraska
- 5 Ga Rock Creek, Fairbury.
- 6 Đồi California, Brule.
- 7 Công viên bang Ash Hollow, Lewellen.
- 8 Đài tưởng niệm quốc gia Scotts Bluff/ Mitchell Pass, Gering.
- 9 Di tích lịch sử quốc gia Chimney Rock, Bridgeport, miễn phí: 1 308-586-2581. 9 giờ sáng - 5 giờ chiều hàng ngày. Người lớn $ 3, Chủ thẻ NPS Pass $ 2, Trẻ em miễn phí.
Colorado
Wyoming
- 10 Pháo đài Laramie NHS / Bedlam Ruts, Pháo đài Laramie.
- 11 Đăng ký Trạm Cliff & Sand Point, Guernsey.
- Đại lộ Đá, trên Poison Spider Road phía tây Casper.
- 12 Đá Độc lập, trên sông Sweetwater.
- Cổng quỷ, trên sông Sweetwater. Một chuyến đi bộ ngắn.
- Đèo phía nam, Đèo Nam gần Đèo Nam. Một chuyến đi bộ ngắn.
- Hẻm núi di cư nhỏ. Little Emigration Canyon: Mormon Flat to Big Mountain, 4.5 miles 4x4 and Horse Access (extensive trail segments).
- Đường mòn Oregon. Oregon Trail Road: Mills, WY to WYO-220 just north of Independence Rock, 41.5 miles (Long Hike (access to extensive trail segments))
- Đoạn South Pass. South Pass Segment: Independence Rock to Parting of the Ways, 125 miles (Long Hike (access to extensive trail segments)); Chia tay các con đường: kết thúc đoạn South Pass
- Fort Bridger đến Muddy Creek. Fort Bridger to Muddy Creek: approximately 14 miles (Long Hike (access to extensive trail segments))
- 13 Trung tâm Phiên dịch Đường mòn Lịch sử Quốc gia, Casper.
Utah
- BLM Backcountry Byway. From Fairfield to Ibapah: 133 miles (Long Hike (access to extensive trail segments))
- 14 Bảo tàng Công viên Bang Camp Floyd.
Nevada
- 15 Công viên lịch sử bang Fort Churchill, Lò xo bạc. Những người định cư ban đầu được bảo vệ pháo đài và thư Pony Express chạy, và hiện được duy trì trong tình trạng phân hủy bị bắt giữ.
California
- 16 Tòa nhà B. F. Hastings (Pony Express Terminus), 1006 2nd St, Sacramento. Là điểm cuối phía tây của Pony Express. Tòa nhà là một Địa danh Lịch sử Quốc gia và hiện là trung tâm du khách của thành phố.
- Trung tâm thăm quan, 1002 2nd St, ☏ 1 916-808-7644. Điểm khởi đầu tuyệt vời cho các chuyến du ngoạn khắp vùng Sacramento. miễn phí.